แจกแหล่งทำ High Backlink Quality list คุณภาพ คัดมาเน้นๆ

แจกแหล่งทำ Backlink คุณภาพ คัดมาเน้นๆ

พอดีไปอ่าน PDF ไปเจอมาเลยนจึงอยากนำมาฝากครับ โดยส่วนตัวเห็นว่ามีประโยชน์ครับ และได้ลองใช้บางตัวในนี้แล้วโดยรวมถือว่า OK เลยครับ
รายชื่อ High Backlink คุณภาพ คัดมาอย่างดี การันตีอันดับมาแน่นอน
รายชื่อ High Backlink คุณภาพ คัดมาอย่างดี การันตีอันดับมาแน่นอน



Facebook https://www.facebook.com/
Google Places (aka Local or Business) http://www.google.com/+/business/
Hot Frog http://www.hotfrog.com/
Yahoo Directory https://business.yahoo.com/
Yahoo Local https://smallbusiness.yahoo.com/local-listings
AOL Yellow Pages http://yellowpages.aol.com/
BizJournals http://businessdirectory.bizjournals.com/
DMOZ http://www.dmoz.org/
Better Business Bureau http://www.bbb.org/
MapQuest http://www.mapquest.com/
Yelp http://www.yelp.com/
Booking http://www.booking.com/
Trip Advisor http://www.tripadvisor.com
Foursquare http://foursquare.com/add_venue
Yellow Pages http://www.yellowpages.com/
Angieslist http://www.angieslist.com/
CitySearch http://www.citysearch.com/
SuperPages http://www.superpages.com/
Yellowbook http://www.yellowbook.com/
OpenTable http://www.opentable.com/
MerchantCircle http://www.merchantcircle.com/
Manta http://www.manta.com/
Price Line http://www.priceline.com/
UrbanSpoon http://www.urbanspoon.com/
White Pages http://www.whitepages.com/
Yello Wikis Wikia http://yellowikis.wikia.com/wiki/Main_Pag
Virtual Tourist http://www.virtualtourist.com/
Yell http://www.yell.com/
Frommers http://www.frommers.com/
Insider Pages http://www.insiderpages.com/
Patch http://www.patch.com/
Switchboard http://www.switchboard.com/
Thumb Tack http://www.thumbtack.com/
Anywho http://www.anywho.com/whitepages
Mojopages http://www.mojopages.com/
HomeAdvisor http://www.homeadvisor.com/
Avvo http://www.avvo.com/
DexKnows http://www.dexknows.com/
WhoWhere http://yellowpages.whowhere.com/
Business http://www.business.com/directory/
Kudzu http://www.kudzu.com/
Gazette https://gazette.partners.local.com/
Local Yodle http://www.local.com/
Best of the Web Local http://local.botw.org/
HopStop https://www.hopstop.com/
Yellowbot http://www.yellowbot.com/
True Local http://www.truelocal.com.au/
US City http://uscity.net/
Zoom Info http://www.zoominfo.com/
Metromix http://www.metromix.com/
Yext http://www.yext.com/
ChamberofCommerce http://www.chamberofcommerce.com/
Decidio http://www.decidio.com/
Judy's Book http://www.judysbook.com/
Project Wedding http://www.projectwedding.com/vendor/reviews
411.com http://www.411.com/
iBegin http://www.ibegin.com/
Caring http://www.caring.com/
Demandforce http://www.demandforce.com
InfoUSA http://www.infousa.com/
Jayde.com http://jayde.com/
RadarFrog.GateHouseMedia.com http://radarfrog.gatehousemedia.com/
Addresses http://www.addresses.com/
AmericanTowns http://www.americantowns.com/
Jigsaw http://www.jigsaw.com/
Local Yodle http://local.yodle.com/
Pegasus Directory http://pegasusdirectory.com/
Vitals http://www.vitals.com/
Dealer Rater http://www.dealerrater.com/
DiscoverOurTown http://www.discoverourtown.com/
AreaConnect http://www.areaconnect.com/
Find The Best http://www.findthebest.com/
Mac Raes Blue Book http://www.macraesbluebook.com/
Wellness http://www.wellness.com/
Brownbook http://www.brownbook.net/
Magic Yellow http://www.magicyellow.com
Party Pop http://www.partypop.com/list-your-business
Sales Spider http://www.salespider.com/
Super Media http://www.supermedia.com/
Tupalo http://tupalo.com/
Get Fave https://www.getfave.com/
Yellow http://www.yellow.com/
Joe Ant http://www.joeant.com/
Factual http://www.factual.com/
2 Find Local http://www.2findlocal.com/
CityVoter http://cityvoter.com/
Gathering Guide http://www.gatheringguide.com/
Zip Local http://www.ziplocal.com/
All Pages http://www.allpages.com/
City Squares http://citysquares.com/
Check Book http://www.checkbook.org/
Express Update Usa http://www.expressupdateusa.com/
Power Profiles http://www.powerprofiles.com/
Real Yellow Pages http://www.realpageslive.com/

ความคิดเห็น

บทความที่ได้รับความนิยม